Nefndarmenn

Skipun fornminjanefndar 2021 til 2025

Mennta- og menningarmálaráðherra hefur skipað fornminjanefnd sbr. ákvæði 8. gr. laga nr. 80/2012 um menningarminjar. Skipunartímabil er frá 1. júlí 2021 til 30. júní 2025. 

  • Andrés Skúlason formaður, skipaður án tilnefningar,
  • Ármann Guðmundsson varaformaður, tilnefndur af Félagi fornleifafræðinga,
  • María Karen Sigurðardóttir tilnefnd af Félagi norrænna forvarða,
  • Andrés Pétursson tilnefndur af Rannís,
  • Anna Guðrún Björnsdóttir tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.

Varamenn eru:
  • Ragnheiður H. Þórarinsdóttir skipuð án tilnefningar,
  • Guðmundur Ólafsson tilnefndur af Félagi fornleifafræðinga,
  • Sigríður Þorgeirsdóttir tilnefnd af Félagi norrænna forvarða,
  • Steinunn S. Jakobsdóttir tilnefnd af Rannís,
  • Valur Rafn Halldórsson tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.


Skipun fornminjanefndar 2017 til 2021:


Með bréfi dags. 8. júní 2017 skipaði mennta- og menningarmálaráðherra fornminjanefnd þannig frá 8. júní 2017 til 31. maí 2021:

  • Guðmundur Hálfdánarson, formaður, skipaður án tilnefningar
  • Sandra Sif Einarsdóttir, varaformaður, tilnefnd af Félagi fornleifafræðinga
  • María Karen Sigurðardóttir, tilnefnd af Félagi norrænna forvarða
  • Andrés Pétursson, tilnefndur af Rannís
  • Anna Guðrún Björnsdóttir, tilnefnd af Sambandi íslenskra sveitarfélaga.

Varamenn eru:

  • Ragnheiður Þórarinsdóttir, skipuð án tilnefningar
  • Guðmundur Ólafsson, tilnefndur af Félagi fornleifafræðinga
  • Sigríður Þorgeirsdóttir, tilnefnd af Félagi norrænna forvarða
  • Steinunn S. Jakobsdóttir, tilefnd af Rannís
  • Valur Rafn Halldórsson, tilnefndur af Sambandi íslenskra sveitarfélaga